DIỄN ĐÀN CHIA SẺ THỦ THUẬT LÀM FORUM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHIA SẺ THỦ THUẬT LÀM FORUMVI

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

CHATBOX TỰ ĐỘNG ĐĂNG NHẬP

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

CHATBOX TỰ ĐỘNG ĐĂNG NHẬP Empty
Bài gửiTiêu đề: CHATBOX TỰ ĐỘNG ĐĂNG NHẬP   CHATBOX TỰ ĐỘNG ĐĂNG NHẬP Icon_minitimeWed Oct 26, 2011 8:57 pm

Hiện tại cái CB này được xem là hoàn thiện, đúng theo ý các bạn, chưa có lỗi nào trên các trình duyệt hiện nay.
Chỉ mắc 1 khuyết điểm duy nhất mà khuyết điểm này cũng do các bạn yêu cầu, đó là tất cả mọi người đều "bị" đăng nhập vô chatbox.

Hướng dẫn:

1/ Bạn down trang này về (đừng đăng nhập vô chatbox): "http://diachitrangcủabạn/chatbox/chatbox.forum", khi down về sẽ được 1 file chatbox.html (Mình không hướng dẫn viewsource vì không phải ai cũng biết view)
2/ Bạn dùng một chương trình nào đó để có thể edit code, mở file chatbox.html lên.
3/ Tìm
Code:
<body class="chatbox">

4/ Thêm vào sao cho thành :

Code:
<body class="chatbox" onload="CB_disconnect();ajax_refresh_chatbox('?archives=0', 1);">

5/ Lưu file này lại rồi up lên host direct nào đó hoặc copy toàn bộ code vô 1 trang html mới của forum, chủ yếu là phải có link direct cho nó.
6/ Activate chatbox nhưng không cho hiện.
7/ Xong rồi, bây giờ bạn muốn chèn chatbox vào đâu thì sử dụng iframe mà chèn nhé.
CODE:CHỌN NỘI DUNG
<center><iframe name="chat" id="chat" src="link của trang html bạn đã edit" height="300" width="100%" frameborder="0"></iframe></center>

P/S:Bác nào sử dụng V2 thì sướng nhé, có thể phát triển thêm chatbox này bằng cách edit trong template...
Phần :

Code:
ajax_refresh_chatbox('?archives=0', 1);

có tác dụng không cần bấm archive vẫn thấy bài cũ, nếu ai không thích thì không cần cũng được.

Sửa lỗi:Sau khi làm các bước trên thì các thành viên chỉ đăng nhập tự động được 1 lần, lần kế tiếp phải đợi vài tiếng sau có khi cả buổi, để khắc phục tình trạng đó thì các bạn tiếp tục edit:

9/Tiếp tục thêm:

Code:
if (location.href.indexOf('reload')==-1) location.replace(location.href+'?reload');

vào tag body.
Sau khi thêm body sẽ thành:

Code:
<body class="chatbox" onload="CB_disconnect();ajax_refresh_chatbox('?archives=0', 1);if (location.href.indexOf('reload')==-1) location.replace(location.href+'?reload');">

Các bạn làm thử cho forum mình đi, có gì thì vào trong này báo lỗi nhé. Cái này là trang html của mình đã edit và đang sử dụng, mình edit thêm phần hiện nội dung chat cũ trong ngày.(archive=1)
https://daylamforum.forumvi.com

CHATBOX TỰ ĐỘNG ĐĂNG NHẬP
Trang 1 trong tổng số 1 trang